Hội Làm vườn TP. Hà Nội: Phát triển du lịch gắn với làm vườn sinh thái![]() BBT: Thời gian vừa qua, Hội Làm vườn thành phố Hà Nội tổ chức một loạt lớp tập huấn về phát triển du lịch gắn với làm vườn sinh thái.
Hội Làm vườn TP. Hà Nội: Tập huấn phát triển du lịch gắn với làm vườn sinh thái Tin, ảnh từ Hội LV TP Hà Nội Thời gian vừa qua, Hội Làm vườn thành phố Hà Nội tổ chức một loạt lớp tập huấn phát triển du lịch gắn với làm vườn sinh thái. Sáng 11/5/2023, Hội Làm vườn Hà Nội phối hợp tổ chức lớp tập huấn: Phát triển du lịch gắn với làm vườn sinh thái. Về phía Hội LV HN có đồng chí Đỗ Như Sưởng, Uỷ viên Ban Thường vụ Hội Làm vườn Việt Nam, Chủ tịch Hội Làm vườn Hà Nội, các đồng chí trong ban lãnh đạo Hội Làm vườn HN, Đc Nguyễn Xuân Hà, Chủ tịch Hội LV huyện Đông Anh, Đ/c Nguyễn Văn Diện, Pct Hội Lv huyện Đông Anh; các đồng chí Lãnh đạo xã Vĩnh Ngoc, huyện Đông Anh. Tại lớp tập huấn các giảng viên PGS. TS. Phạm Hồng Long, Trưởng khoa Du lịch Đại học Khxh Hà Nôi đã truyền đạt các kiến thức, nội dung, kinh nghiệm về khai thác tiềm năng, thế mạnh của làm vườn để phát triển du lich, khai thác sản phẩm du lich, truyền thông du lịch, nhân lực du lịch, thúc đẩy sản phẩm mới, các trò chơi trải nghiệm, cung ứng dịch vụ nông thôn... Thời gian tới, Hội LV Hà Nội tiếp tục tổ chức các lớp tập huấn, chuyển giao kỹ thuật, tổ chức hội thảo khoa học theo chương trình công tác năm 2023. Sáng 09/6/2023, Hội Làm vườn Hà Nội phối hộp tổ chức lớp tập huấn về làm vườn. Về phía Hội LV HN có đồng chí Đỗ Như Sưởng, Uỷ viên Ban Thường vụ Hội Làm vườn Việt Nam, Chủ tịch Hội Làm vườn Hà Nội, các đồng chí trong ban lãnh đạo Hội Làm vườn HN, Đc Nguyễn Văn Cường, Chủ tịch Hội LV huyện Sóc Sơn, các đồng chí Lãnh đạo Đảng ủy, UBND xã Minh Phú, huyện Sóc Sơn. Tại lớp tập huấn các giảng viên PGS.TS Vũ Đình Hoà đã truyền đạt các kiến thức, nội dung, kinh nghiệm về khai thác tiềm năng, thế mạnh của làm vườn nhất là sản xuất rau an toàn, liên kết tiêu thụ sản phẩm, khai thác sản phẩm an toàn, truyền thông về phát triển du lịch gắn với nông nghiệp, làm vườn, kinh nghiệm xây dựng mô hình du lịch, thu hút khách du lịch, phát triển dịch vụ, sản phẩm du lịch....sản phẩm sạch, an toàn, thúc đẩy sản phẩm mới, cung ứng dịch vụ ở nông thôn gắn với vườn, trang trại... Một số hình ảnh về lớp tập huấn Pgs Ts Phạm Hồng Long, Trưởng khoa Du lịch Đại học Khxh Hà Nôi Các đại biểu dự tập huấn Tham quan mô hình du lịch gắn với làm vườn sinh thái
Tin mới hơn
Tin cũ hơn
|
|
Bạn đánh giá như thế nào về hoạt động của Hội Làm vườn Việt Nam |
Hoạt động có hiệu quả |
Hoạt động không hiệu quả |
Không có ý kiến |